Trang chủ Diễn đàn Hỏi & Đáp chung Ontario – Có ai từng bị giao nhà dự án trễ hoặc không giao?

Dán nhãn: 

Đang xem bài viết thứ 16 (trong tổng số 18 bài viết)
  • Người viết
    Tammy Nguyen
    Quản trị

Bryan Hiep Nguyen:
    Ben Lam thật ra chuyện builder cancel 1 project là hiếm em à. Xui thôi chứ không xảy ra thường xuyên 😢

Tammy Nguyen
    Quản trị

Tony Pham:
    Bên Developers và Builders họ làm rất nhiều dự án xây nhà và bán rồi. Họ trả khá nhiều tiền cho luật sư để soạn ra những bản hợp đồng với những điều khoản có lợi cho bên chủ đầu tư. Dự án sẽ khởi công nhanh hơn khi họ đạt tỷ lệ nhất định bán nhà trên giấy. Còn đôi khi chuyện xây dựng ko đúng tiến độ thi công thì hoàn toàn có thể xảy ra do nguyên nhân chủ quan và khách quan mà chủ đầu tư đôi khi ko thể kiểm soát hết được. Vậy nên mình mua nhà trên giấy tờ của chủ đầu tư thì sẽ ko thay đổi được điều khoản hợp đồng rồi. Tuy nhiên bạn có thể đánh giá năng lực tài chính, quản lý xây dựng và vận hành qua những dự án đã hoàn thành và đi vào sử dụng rồi của chủ đầu tư của dự án bạn đang định mua. Đôi khi giao nhà trễ cũng ko phải là điều xấu với người đi đầu cơ nhà. Lý do là sẽ chậm phải thanh toán hết tiền. Đến khi nhận nhà mà gặp đúng thị trường tốt có thể bán chốt lời ngay. Còn trường hợp mua nhà để ở thì ai cũng mong sớm giao nhà rồi. Chúc bạn có quyết định đúng đắn nhé.

• Phản hồi này đã được điều chỉnh 3 năm, 7 tháng trước bởi VietSpace.
    Tammy Nguyen
    Quản trị

Nguyen John:
    thực ra các dự án đều trễ không ít thì nhiều nhưng mình chưa thấy dự án nào đúng chính xác ngày giao dự kiến cả, nên bạn phải chuẩn bị tâm lý là mình phải có chỗ ở trong thời gian họ chậm giao nhà đó,bây giờ covid nên construction delay càng nhiều hơn nên trễ 1 vài năm là chuyện thường

Đang xem bài viết thứ 16 (trong tổng số 18 bài viết)
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.