Trang chủ Diễn đàn Hỏi & Đáp chung Ontario – Có ai từng bị giao nhà dự án trễ hoặc không giao?

Dán nhãn: 

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 18 bài viết)
  • Người viết
    Tammy Nguyen
    Quản trị

Em chào cả nhà,
    Thưa cả nhà, Chả là “lần đầu tiên em làm chuyện ấy “ – mua nhà trên giấy tờ nên em ko khỏi lo lắng! Trong hợp đồng mua bán có ghi rằng builder có thể gia hạn thời gian giao nhà trễ tổng cộng 3 lần lên tới 3 năm! Em cảm thấy ăn ngủ ko yên vì điều khoản này ạ ! Có ai từng bị giao nhà trễ hoặc ko giao nhà ko a? Thời buổi tranh cướp nhau mua nhà ở Ontario hiện nay khiến em gặp khó khăn khi đi mua nhà! Đấu đá nhau làm giá nhà cao ngất ngưởng nên em tìm đến dự án nhà mới! Em Chỉ thấy điều khoản giao nhà là ko rõ ràng nên em lo!
    Cả nhà ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực này cho em xin kinh nghiệm với ạ!
    Em xin cảm ơn!!!!

• Chủ đề này đã được điều chỉnh 3 năm, 7 tháng trước bởi VietSpace.
    • Chủ đề này đã được điều chỉnh 3 năm, 5 tháng trước bởi VietSpace.
    Tammy Nguyen
    Quản trị

Tak Pham:
    Mình bị giao trễ nửa năm. Kiểu thấy dự án ok thì mua thôi bạn. Khi nào xây xong thì họ giao. Nhiều nơi xây giữa chừng, hết tiền, rồi ko giao nữa cơ… 😰😰😰

Tammy Nguyen
    Quản trị

Author:
    minh sợ giá nhà lên cao họ đền bù chứ ko giao nhà! Trường hợp này thì mình có làm được gì ko ta?

Tammy Nguyen
    Quản trị

Tak Pham
    thường thì phải xây rồi inspection, permit xong xui thì mới appraise và list bán. Nếu bạn đã khi mua, nhà xây xong mà họ từ chối giao thì là bên họ break contract. Trong trường hợp đó thì cứ đem ra tòa rồi đòi bồi thường thôi.

Tammy Nguyen
    Quản trị

Sara Du:
    Bạn ơi nhà newbuilt giao trễ là bình thường nhất là đang covid tất cả cùng trễ! Bạn có thể đưa thêm thông tin ví dụ builder tên gì, dự án nào,.. để được tư vấn chi tiết hơn! Nếu là builder lớn như Minto, Mattamy, Tảmarack,..( Ottawa) thì không lo việc họ phá sản trả lại tiền cọc sau 3 năm ( lúc đó giá nhà tăng có thể lỡ hết việc của bạn) mà chỉ là vấn đề delay thời gian thôi! Chúc bạn may mắn nhé!

Tammy Nguyen
    Quản trị

Author:
    Builder là Activa bạn ạ

Tammy Nguyen
    Quản trị

Sara Du:
    không phải ở Ottawa rồi! 500 anh em agents ở Waterloo cho ý kiến ạ’ !
    Mình có biết một agent ở Waterloo, nếu muốn bạn có thể gửi hợp đồng hoặc thông tin dự án vào [email protected] mình giúp bạn tìm hiểu nhé!

Tammy Nguyen
    Quản trị

Bill Bon Nguyen:
    Activa Homes thì không phải lo đâu bạn nhé!

Tammy Nguyen
    Quản trị

Author
    Bạn biết công ty xây dựng này à?

Tammy Nguyen
    Quản trị

MyLinh Ta:
    Có cả phố Activa vì builder đó xây nhà cả con phố đó. Activa có rất nhiều dự án đã xây xong và sẽ xây ở KW.

Tammy Nguyen
    Quản trị

Ben Lam:
    theo mình nghĩ nên nghiên cứu về developer của dự án đó xem họ có uy tín ko
    mình từng bị trường hợp nộp hết 3 lần deposit xong đùng cái nó cancel nguyên cái dự án lun

Tammy Nguyen
    Quản trị

Author:
    Nó đền bù như thế nào Ben Lam?

Tammy Nguyen
    Quản trị

Ben Lam:
    nó chỉ trả lại đúng số tiền deposit mình đưa cho nó, ko trả cho mình 1 đồng tiền lời hay tiền bồi thường gì cả, nhưng tiếc nhất vẫn là cái investment deal đó vì giá nhà lúc nó cancel đã lên quá cao mà đã ko thuộc về mình 😭

Tammy Nguyen
    Quản trị

Author:
    Ben Lam bạn bị như vậy công ty đó có lớn ko?

Tammy Nguyen
    Quản trị

Ben Lam:
    developer Liberty Development
    cosmos condo trên vaughan

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 18 bài viết)
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.