Trang chủ Diễn đàn Hỏi & Đáp chung Lái xe lỡ tông vào đuôi xe giờ làm sao

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 7 bài viết)
  • Người viết
    Tammy Nguyen
    Quản trị

Chào mọi người,
    Hôm qua e lái xe vào chỗ rửa xe tự động thì có lỡ tông vào đuôi xe của hai người tây. Lúc xuống xe check lại thì thấy xe họ không có bị gì hết. Lúc đó thì hai người này bảo em phải đưa bảo hiểm và bằng lái ra để họ chụp lại. Em có offer trả tiền họ tại chỗ mà họ không chịu, nhất định đòi chụp hình bảo hiểm của em. Người tây nữ nói em tông làm người này bị đập đầu vào ghế nên cảm thấy nhức đầu :(( , mặc dù xe chẳng có bị gì hết. Cái họ nói biết đâu hư hỏng phần bên trong. Rồi em cũng chụp lại của họ. Xong em cũng chụp hình lại xe em và xe họ thật kĩ lưỡng để làm bằng chứng nếu họ có claim tầm bậy. Họ đòi em trao đổi contact. Hôm nay em không thấy họ liên lạc gì lại. Vậy bây giờ em nên làm thế nào?
    Em cảm ơn mọi người nhiều ạ.

Tammy Nguyen
    Quản trị

Hoc Lee
    Gọi cho bảo hiểm mình biết về vụ việc này , chắc chắn là họ lên bão hiểm rồi

Tammy Nguyen
    Quản trị

Lan Chi
    Gọi cho bảo hiểm của em rồi hờ xem họ làm gì. Có khi kg hư hỏng, họ cũng kg claim.

Tammy Nguyen
    Quản trị

Johnny Le
    Tốt nhất là bạn nên đi report accident tại report center nơi bạn cư ngụ. Điền vào từng chi tiếc ví dụ như tại nạn xảy ra trong khu rửa xe, tốc độ chạy bao nhiêu nhanh, xe hư hỏng nhẹ, nặng như thể nào. Tương lai họ có muốn làm tiền hoặc thưa với cảnh sát bảo hít and run thì phiền lắm.
    nếu có thể thì cũng nên gọi bảo hiếm báo cho người ta biết. Tai nạn này rất nhẹ. Nhớ gởi hình ảnh bạn chụp của xe người Tây và xe của bạn để làm bằng trứng. Thông thường cái này tai nạn rất nhẹ chắt không có gì tai hại đâu. Bạn yên tâm nhé..
    Goodluck bạn nhé

Tammy Nguyen
    Quản trị

Trang Đoan Nguyễn
    Khi mà nó đòi tt thế thì kêu police cho khoẻ. Chứ làm sao biết bọn nó về khai gì với bh đâu

Tammy Nguyen
    Quản trị

Dennis Mai
    Nếu họ claim thì cty bảo hiểm của bạn sẽ tự khắc liên lạc vs bạn. Lúc đó tốt nhất đừng nhận lỗi rồi đi collison report centre để report. Lưu ý nên report sao có lợi cho mình nhât, đúng sai có cảnh sát quyết định

Tammy Nguyen
    Quản trị

Hao Nguyen
    Đụng xe ở trong parking cs không giải quyết.Tụi nó sẽ đưa bảo hiểm đấy

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 7 bài viết)
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.