Trang chủ Diễn đàn Hỏi & Đáp chung Kinh nghiệm xử lý vé phạt ticket Red light

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 9 bài viết)
  • Người viết
    Tammy Nguyen
    Quản trị

Ngày Halloween ra đường gặp chuyện kinh dị: bị cảnh sát tặng ticket Red Light – Fail to Stop, ở Kitchener, mà lúc vượt thì đèn màu vàng ạ. Anh chị em chia sẻ kinh nghiệm xử lí ticket thế nào ạ? Có ai ra tòa vụ này và có cần bằng chứng gì không? Lỡ thắng thì ticket bị hủy hay còn lưu trong record ạ? Em cảm ơn.

• Chủ đề này đã được điều chỉnh 3 năm, 7 tháng trước bởi RGA.
    • Chủ đề này đã được điều chỉnh 3 năm, 7 tháng trước bởi VietSpace.
    Tammy Nguyen
    Quản trị

Hoa Le:
    Nếu b thắng thì cái ticket đấy sẽ đc cancel coi như chưa bị

Tammy Nguyen
    Quản trị

Nguyen Minh:
    Chị có camera hành trình không? Có thì lưu đoạn video ngay ngã tư đó lại. Có thể sẽ thấy là lúc đó đèn chỉ vàng thôi. Xong thì dựa theo vé phạt mà lên toà or lên web fill form để fight ạ. Kèm theo video làm evidence

Tammy Nguyen
    Quản trị

Khang Cai Bang:
    Anh bị hoài à, trước tiên cần làm early resolution, nhớ đăng ký phiên dịch người Việt Nam. Vì case nào có phiên dịch sẽ được ưu tiên xử lí trước. Nếu em ko có dashcam chứng minh, thì cứ nhận tội. Thư ký tòa sẽ giảm giá 50%. Ghi nhận 1 tội khác.

Tammy Nguyen
    Quản trị

Phạm Thanh Tùng:
    Đèn vàng được xem như đèn đỏ, vượt đèn vàng bị phạt như đèn đỏ nhé em. Kiện sẽ ko thắng dc đâu e ơi! 😂

Tammy Nguyen
    Quản trị

An Pham:
    ua vuot den vang ko duoc ha Phạm Thanh Tùng. Vay den vang la bat buot phai dung lai sao. Lo thang ko kip thi sao

Tammy Nguyen
    Quản trị

Phạm Thanh Tùng:
    An Pham nếu đèn xanh còn đếm 2 1 anh vượt qua nửa đường đèn vàng lên thì ok chứ đèn vàng lên rồi mà a vượt là phạm luật và bị coi như vượt đèn đỏ nhé. Nếu police bắt trực tiếp sẽ bị phạt nặng hơn, bị trừ điểm và tăng bảo hiểm đó. Còn bị camera chụp thì chỉ bị phạt thôi. Vì có thể người lái xe ko fai là chủ xe nên sẽ ko bị lưu sổ bìa đen!

Tammy Nguyen
    Quản trị

Ha Nguyen Do Cuong:
    An Pham đèn vàng nhưng nếu xe bạn đã quá vạch rồi thì vẫn đc đi tiếp, còn nếu đèn vàng mà xe bạn vẫn dưới vạch trắng thì bạn phải ngưng

Tammy Nguyen
    Quản trị

Anthony Khanh Nguyen:
    Nếu camera chụp hình thì không bị trừ điểm. Nếu bị vịn tại chỗ sẽ bị trừ 3 điểm.

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 9 bài viết)
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.