Trang chủ Diễn đàn Hỏi & Đáp chung Có thẻ PR rồi về ở VN trên 6 tháng có sao không?

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 7 bài viết)
  • Người viết
    Tammy Nguyen
    Quản trị

Xin hỏi các bạn ai biết chỉ giúp con gái mình có thẻ xanh được 18 tháng vừa rồi mình cho cháu về Việt nam vào tháng 11 đến tháng 5 là 6 tháng gia đình thấy dịch nên cũng ko muốn cho cháu qua muốn đợi dịch ổn định với nghe là nêu qua là phải cách ly 3 ngày tại khách sạn hết 2000$ giờ nếu con mình ở Việt Nam! Quá 6 tháng có mất thẻ xanh ko ạ và qua lại có được ko ,ai biết chỉ giúp với xin cảm ơn

Tammy Nguyen
    Quản trị

Lóng Hǎi Huáng
    Theo quy định của cục di trú Canada mà mình biết thì trong 5 năm bạn cần phải ở Canada ít nhất 730 ngày để đủ điều kiện gia hạn PR.
    Thông tin chi tiết tại đây nhé
    https://www.canada.ca/…/new…/pr-card/who-can-apply.html

Tammy Nguyen
    Quản trị

Lóng Hǎi Huáng
    Chỉ hết hạn Ohip thôi ở bên ngoài canada quá 6t khi về lại ca phải gia hạn lại ohip thôi

Tammy Nguyen
    Quản trị

La Mer
    Ohip là gì vậy ạ. E cũng đang muốn về VN lâu lâu mà ko bik khi qua lại có rắc rối gì ko. E cũng có PR thôi.

Tammy Nguyen
    Quản trị

Hoang Cuong Tran
    ohip la the bao hiem suc khoe cua bang Ontario

Tammy Nguyen
    Quản trị

Nhan Vu
    Nếu có PR trước khi ra khỏi Canada nên xin reentry permit sẽ không bị khó dễ khi trở lại Canada

Tammy Nguyen
    Quản trị

Thanh Dương
    Chú ơi không sao đâu, chị con ở VN 11 tháng cũng không bị gì. Nhưng mình nên tranh thủ khi nào ổn thì qua lại sớm nhất có thể để đủ ngày đăng ký quốc tịch nha. Với lại nhớ sang trước khi thẻ pr hết hạn nha chú.

Đang xem bài viết thứ 1 (trong tổng số 7 bài viết)
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.